Sáng ngày 24/12/2019, HĐND huyện Yên Sơn tổ chức kỳ họp thứ 9. Đồng chí Phạm Thị Minh Xuân, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh dự và phát biểu chỉ đạo kỳ họp.
Sáng ngày 24/12/2019, đồng chí Ma Việt Dũng, Trưởng Ban Pháp chế Hội đồng nhân dân tỉnh và đại biểu HĐND tỉnh Đỗ Thị Nhung đã phối hợp với đại biểu HĐND huyện Sơn Dương tiếp xúc cử tri tại Nhà Văn hóa xã Lâm Xuyên, huyện Sơn Dương.
Sáng 23/12, HĐND Thành phố Tuyên Quang khóa XXI đã khai mạc kỳ họp thứ 9. Đồng chí Nguyễn Văn Sơn, Uỷ viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh dự và phát biểu chỉ đạo kỳ họp. Cùng dự có các đồng chí lãnh đạo Ban Văn hóa - Xã hội, Ban Kinh tế - Ngân sách, lãnh đạo Văn phòng Hội đồng nhân dân ...
Ngày 23/12/2019, Hội đồng nhân dân huyện Lâm Bình khai mạc kỳ họp thứ 9. Đồng chí Triệu Kim Long, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh dự chỉ đạo kỳ họp, cùng dự có các đồng chí lãnh đạo Ban Pháp chế, Ban Dân tộc, lãnh đạo Văn phòng Hội đồng nhân dân tỉnh.
Sáng 20/12, HĐND huyện Hàm Yên khóa XIX đã Khai mạc kỳ họp thứ 9. Đồng chí Nguyễn Văn Sơn, Uỷ viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh dự và phát biểu chỉ đạo kỳ họp. Cùng dự có các đồng chí lãnh đạo Ban Pháp chế, Ban Kinh tế - Ngân sách, lãnh đạo Văn phòng Hội đồng nhân dân tỉnh.
Trong 3 ngày, từ ngày 18 đến ngày 20/12/2019, HĐND huyện Sơn Dương tổ chức kỳ họp thứ 9.
Ngày 20/12/2019, đồng chí Khánh Thị Xuyến, Ủy viên BCH Đảng bộ tỉnh, Trưởng Ban Kinh tế - Ngân sách HĐND tỉnh tiếp xúc cử tri sau kỳ họp thứ 9 tại Nhà văn hóa phường Tân Hà, thành phố Tuyên Quang.