15h30 chiều ngày 26-7, dưới sự chủ trì của đồng chí Chẩu Văn Lâm, Ủy viên BCH Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn ĐBQH tỉnh, Ban Thường vụ Tỉnh ủy tổ chức Hội nghị cho ý kiến vào các nội dung quan trọng.
Sáng ngày 26/7/2024, đồng chí Ma Thị Thúy, Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh, Phó Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội chuyên trách khóa XV tỉnh đã trực tiếp khảo sát việc giải quyết một số đơn thư khiếu nại, kiến nghị của công dân do Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh chuyển và các vụ việc qua tiếp công dân của Đoàn đại biểu Quốc hội, Hội đồng nhân dân, Uỷ ban nhân dân tỉnh tại Trụ sở tiếp công dân của tỉnh thuộc trách nhiệm giải quyết của Uỷ ban nhân dân thành phố Tuyên Quang.
Sáng 26 - 7, đồng chí Tạ Đức Tuyên, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy Tuyên Quang; đồng chí Phan Thị Mỹ Bình, Phó Trưởng Ban Dân tộc Hội đồng nhân dân tỉnh đã tiếp xúc cử tri phường Tân Quang (TP Tuyên Quang) sau Kỳ họp thứ 8, HĐND tỉnh khóa XIX.
Trong 2 ngày, 15-16/7, HĐND huyện Chiêm Hóa khóa XX, nhiệm kỳ 2021 - 2026 tổ chức Kỳ họp lần thứ Tám đánh giá tình hình thực hiện nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024.
Tang lễ đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam được tổ chức theo nghi thức Quốc tang.