Lắng nghe ý kiến, nguyện vọng chính đáng của cử tri
Thời gian qua, Ban Pháp chế HĐND tỉnh luôn bám sát sự lãnh đạo, chỉ đạo sâu sát, toàn diện của Thường trực HĐND tỉnh, không ngừng đổi mới phương pháp làm việc, nâng cao chất lượng hoạt động.
Thời gian qua, Ban Pháp chế HĐND tỉnh luôn bám sát sự lãnh đạo, chỉ đạo sâu sát, toàn diện của Thường trực HĐND tỉnh, không ngừng đổi mới phương pháp làm việc, nâng cao chất lượng hoạt động.
Chủ động, kịp thời trong hoạt động được Ban Văn hóa - Xã hội, HĐND tỉnh xác định là yếu tố quan trọng đem lại hiệu quả của công việc. Vì vậy Ban đã bám sát kế hoạch, chương trình công tác của Thường trực HĐND tỉnh, của Ban để chủ động tổ chức giám sát, khảo sát và thực hiện các nhiệm vụ. Trong quá ...
Bộ Chính trị vừa ban hành Quy định số 11-QÐi/TW về trách nhiệm của người đứng đầu cấp ủy trong việc tiếp dân, đối thoại trực tiếp với dân và xử lý những phản ánh, kiến nghị của dân.
Ngày 4-1, đồng chí Phạm Minh Huấn, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh đã tiếp xúc cử tri phường Nông Tiến (TP Tuyên Quang) sau kỳ họp thứ 7, HĐND tỉnh khóa XVIII. Cùng dự buổi tiếp xúc có các đại biểu HĐND thành phố Tuyên Quang, phường Nông Tiến; lãnh đạo một số sở, ngành, chính quyền địa ...
Ngày 04/01/2019, đồng chí Triệu Kim Long, Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh, Phó Chủ tịch Hội đồng nhân dân tỉnh đã thực hiện nhiệm vụ tiếp xúc cử tri sau kỳ họp thứ 7, Hội đồng nhân dân tỉnh khóa XVIII tại xã Đông Thọ, huyện Sơn Dương.
Sáng ngày 04 tháng 01 năm 2019, đồng chí Ma Việt Dũng, Trưởng Ban Pháp chế HĐND tỉnh tiếp xúc cử tri sau kỳ họp thứ 7, HĐND tỉnh khóa XVIII tại xã Thanh Phát, huyện Sơn Dương.
Sáng ngày 04 tháng 01 năm 2019, đồng chí Nguyễn Văn Sơn, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Khánh Thị Xuyến, Tỉnh ủy, Trưởng Ban Kinh tế - Ngân sách HĐND tỉnh cùng đại biểu Hội đồng nhân dân thành phố và đại biểu HĐND phường Minh Xuân thực hiện nhiệm vụ tiếp xúc cử tri sau ...
Ngày 04 tháng 01 năm 2018, đồng chí Ma Phúc Hà, Ủy viên BCH Đảng bộ tỉnh, Bí thư huyện ủy Chiêm Hóa; đồng chí Hoàng Thu Lụa, Phó trưởng Ban Kinh tế - Ngân sách HĐND tỉnh và các đồng chí đại biểu HĐND huyện Chiêm Hóa tiếp xúc cử tri sau kỳ họp thứ 7 tại xã Tân Mỹ và xã Xuân Quang, huyện Chiêm Hóa.