ĐBQH Âu Thị Mai: Cần có giải pháp hạn chế khiếu nại vượt cấp, kéo dài
Theo chương trình làm việc, chiều 8-11, tại Hội trường, các đại biểu Quốc hội thảo luận về công tác khiếu nại, tố cáo năm 2017.
Theo chương trình làm việc, chiều 8-11, tại Hội trường, các đại biểu Quốc hội thảo luận về công tác khiếu nại, tố cáo năm 2017.
Sáng 7-11, các đồng chí: Nguyễn Đình Quang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch UBND tỉnh; Vân Đình Thảo, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Na Hang đã tiếp xúc cử tri xã Hồng Thái (Na Hang) trước kỳ họp thứ 5, HĐND tỉnh khóa XVIII.
Chiều nay (3-11), các đại biểu Quốc hội thảo luận tại hội trường về một số nội dung còn có ý kiến khác nhau của dự án Luật Quản lý nợ công (sửa đổi). Về vấn đề này, đại biểu Hứa Thị Hà, đại biểu Quốc hội khóa XIV tỉnh Tuyên Quang có bài phát biểu trước hội trường.
Tiếp tục kỳ họp thứ 4, Quốc hội khóa XIV, chiều ngày 02-11-2017, dưới sự điều hành của Phó Chủ tịch Quốc hội Tòng Thị Phóng, Quốc hội thảo luận tại hội trường về việc lùi thời điểm triển khai áp dụng chương trình giáo dục phổ thông và sách giáo khoa mới tại Nghị quyết số 88/2014/QH13 ngày ...
Tiếp tục chương trình làm việc, sáng ngày 31-10, Quốc hội thảo luận tại hội trường về kết quả thực hiện kế hoạch phát triển kinh tế -xã hội và ngân sách nhà nước năm 2017; kế hoạch phát triển kinh tế -xã hội, dự toán ngân sách nhà nước, phương án phân bổ ngân sách trung ương năm 2018 và kế hoạch ...
Ngày 28-10, Đoàn công tác số 8 của Ban Chỉ đạo Trung ương về phòng chống tham nhũng đã tổ chức Hội nghị công bố dự thảo báo cáo kết quả kiểm tra, giám sát tại tỉnh ta.
Tiếp tục chương trình kỳ họp thứ 4, Quốc hội khóa XIV, sáng 24-10, các đại biểu Quốc hội thảo luận ở tổ về kết quả thực hiện kế hoạch phát triển kinh tế - xã hội và ngân sách nhà nước năm 2017; kế hoạch phát triển kinh tế - xã hội, dự toán ngân sách nhà nước, phương án phân bổ ngân sách trung ương ...
Đó là ý kiến chỉ đạo của đồng chí Phạm Thị Minh Xuân, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh tại phiên họp giải trình về công tác giải quyết đơn thư khiếu nại, tố cáo của công dân năm 2016 và 6 tháng đầu năm 2017 do Thường trực HĐND tỉnh tổ chức ngày 24-10.