Bảo vệ nền tảng tư tưởng của Đảng - Trách nhiệm của mỗi người dân
Nghị quyết số 35-NQ/TW của Bộ Chính trị về tăng cường bảo vệ nền tảng tư tưởng của Đảng, đấu tranh phản bác các quan điểm sai trái, thù địch trong tình hình mới xác định rõ, bảo vệ nền tảng tư tưởng của Đảng là nội dung cơ bản, hệ trọng, sống còn của công tác xây dựng, chỉnh đốn Đảng. Đồng thời là nhiệm vụ quan trọng hàng đầu của toàn Đảng, toàn quân, toàn dân. Do đó, đây không chỉ là trách nhiệm quan trọng của cán bộ, đảng viên mà còn là trách nhiệm của mỗi người dân. Người dân phát huy vai trò bảo vệ nền tảng tư tưởng của Đảng thông qua nhiều việc làm cụ thể, thiết thực.