Kỳ họp thứ 3 HĐND huyện Hàm Yên khóa XIX.
Sáng 23/12, HĐND huyện Hàm Yên đã tổ chức khai mạc kỳ họp thứ 3, HĐND huyện khóa XIX, nhiệm kỳ 2016 – 2021. Đồng chí Lê Tiến Thắng, Ủy viên BTV Tỉnh ủy, Trưởng Ban Tổ chức Tỉnh ủy dự và chỉ đạo kỳ họp.
Sáng 23/12, HĐND huyện Hàm Yên đã tổ chức khai mạc kỳ họp thứ 3, HĐND huyện khóa XIX, nhiệm kỳ 2016 – 2021. Đồng chí Lê Tiến Thắng, Ủy viên BTV Tỉnh ủy, Trưởng Ban Tổ chức Tỉnh ủy dự và chỉ đạo kỳ họp.
TQĐT - Chiều ngày 27-9, Thường trực HĐND tỉnh đã tổ chức Hội nghị giao ban với Thường trực HĐND các huyện, thành phố. Đồng chí Nguyễn Văn Sơn, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Bí thư Thành ủy Tuyên Quang chủ trì hội nghị.
Trong 2 ngày 11 và 12/8, HĐND huyện Hàm Yên đã tổ chức kỳ họp thứ 2, khóa XIX, nhiệm kỳ 2016-2021. Các đồng chí Hà Phúc Phình, Ủy viên BCH Đảng bộ tỉnh, Bí thư Huyện ủy; Vũ Đình Hưng, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện dự kỳ họp. Các đồng chí: Đinh Công Thơ, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, ...
TQĐT - Ngày 10-8, Thường trực HĐND tỉnh đã tổ chức Hội nghị bàn giao nhiệm vụ Chủ tịch HĐND tỉnh khóa XVII cho Chủ tịch HĐND tỉnh khóa XVIII, nhiệm kỳ 2016-2021.
Vừa qua, đoàn đại biểu HĐND huyện Hàm Yên do đồng chí Hà Phúc Phình, Bí thư Huyện ủy làm trưởng đoàn đã có buổi tiếp xúc với cử tri xã Nhân Mục và thị trấn Tân Yên trước kỳ họp thứ 2, HĐND huyện Hàm Yên khóa XIX, nhiệm kỳ 2016 – 2021.
Từ ngày 21 đến hết ngày 24/6, 18/18 Hội đồng nhân dân các xã, thị trấn trên địa bàn huyện Hàm Yên đã tổ chức thành công Kỳ họp lần thứ Nhất HĐND nhiệm kỳ 2016 – 2021. Các đồng chí lãnh đạo huyện đã tới dự các kỳ họp.
Ngày 16/6, Hội đồng nhân dân huyện Hàm Yên đã tổ chức kỳ họp thứ nhất HĐND huyện khóa XIX, nhiệm kỳ 2016 – 2021. Dự kỳ họp có đồng chí: Phùng Quang Đông, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy,Trưởng Ban Nội chính Tỉnh ủy; Hà Phúc Phình, Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh, Bí thư Huyện ủy.
TQĐT - Từ ngày 5 đến hết ngày 8-5-2016, các ứng cử viên đại biểu HĐND tỉnh khóa XVIII, nhiệm kỳ 2016-2021 đã tiến hành tiếp xúc cử tri để vận động bầu cử theo luật định. Báo Tuyên Quang trân trọng đăng tóm tắt chương trình hành động của các ứng cử viên đại biểu HĐND tỉnh.